samfurori

SP-H010 Halitta Black Tea Cire Theaflavine CAS: 4670-05-7

taƙaitaccen bayanin:


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Sunan Latin: Camellia sinensis

Sunan Sinanci: Hong Cha

Sashin da aka yi amfani da shi: Leaf

Tarihi

Theaflavin wani sinadari ne a cikin baƙar fata wanda aka samo shi daga fermentation na koren shayi.

Theaflavin wani nau'i ne na flavonoids na halitta wanda aka samo daga busasshen ganyen shuka Camellia sinensis (shayi) da tsire-tsire masu alaƙa da kaddarorin antioxidant masu ƙarfi.Theaflavins su ne polymers waɗanda aka samo daga catechins na halitta waɗanda ke da iskar oxygen a lokacin bushewar ganyen shuka.Flavonoids irin su theaflavins suna kawar da nau'in nau'in raɗaɗi masu kyauta kuma suna ƙara aikin detoxifying lokaci II enzymes a cikin hanta.A cikin nazarin dabba, an nuna theaflavins don nuna tasirin antitumor ta hanyar haifar da apoptosis cell tumor, kama sassan cell, hana kamuwa da kwayar cutar kansa, da kuma hana ci gaban angiogenesis.Black shayi ya ƙunshi mafi girman adadin theaflavins.(NCI04)

Aiki

Black shayi theaflavins suna da fa'idodin amfani da magani daga rage cholesterol da kare zuciya daga cututtuka zuwa magance ciwon kai da bayar da tallafin antioxidant.

Kuna iya samun theaflavins ɗinku daga shan baƙar shayi kawai amma ga waɗanda ba su da sha'awar shayi kuma suna son haɓaka lafiya, ana samun theaflavins a cikin ƙarin tsari.

1) AMFANIN ARZIKI NA AFLAVIN

Theaflavins sune mahaɗan tsire-tsire na halitta ko polyphenols tare da tasirin antioxidant masu ban mamaki akan jikin ɗan adam.Jiki yana buƙatar antioxidants don taimakawa wajen yaki da lalacewa ta hanyar free radicals da muke fuskanta kowace rana a cikin muhalli, sinadarai na gida har ma da abinci.Lalacewar da free radicals kuma aka sani da oxidative stress kuma yana da alhakin daban-daban cututtuka ciki har da cututtukan zuciya, ciwon daji da ma bayyanar da wuri tsufa.

2) CUTAR CANCER

Binciken da ake yi na neman maganin cutar kansa ya bar wasu duwatsu da ba a juya ba.Masu bincike sun yi bincike mai ban sha'awa a cikin duniyar halitta tare da ganye da tsire-tsire iri-iri da ke nuna yuwuwar rigakafin cutar kansa a cikin dakin gwaje-gwaje.

A cikin binciken sau ɗaya, masana kimiyya sun gano cewa theaflavins da aka samo daga baƙar shayi ya haifar da hanawa da kuma tsara mutuwar ƙwayoyin cutar kansar ciki.Marubutan wannan binciken sun nuna cewa shan bakar shayi mai yawa na iya kare mutum daga kamuwa da cutar daji tun da farko.

A cewar wani binciken, duka theaflavins da catechins da aka fitar daga ganyen shayi suma suna iya hana haɓakar ƙwayoyin cutar kansar prostate.Dukansu in vitro da nazarin dabbobi an yi su tare da sakamako mai ban sha'awa.

Sauran binciken kuma sun gano alaƙa tsakanin shan shayi da rage haɗarin cutar kansar nono amma ana buƙatar ƙarin nazari.

3) KAMANTA KIBA DA KIBA

Akwai wasu shaidun cewa theaflavins na iya taimaka wa mutane su sarrafa nauyinsu kuma yana iya taimakawa wajen yaƙar kiba.

A cewar wani binciken da aka buga a shekara ta 2007, theaflavins ya rage yawan tarin lipid, yana danne kirar fatty acid kuma yana kara kuzarin oxidation na fatty acids.A cewar masu bincike, theaflavins na iya samun wasu yuwuwar hana duka kiba da hanta mai kitse.

4) CIWON SUGA

Dangane da bincike kan fa'idodin polyphenols na abinci, theaflavins na iya yin tasiri mai kyau akan masu ciwon sukari.Duk binciken da aka yi akan dabbobi da ƙayyadaddun gwaji na ɗan adam sun gano polyphenols da aka samu a cikin ganyen shayi na iya inganta haɓakar insulin da ɓoyewar insulin.Wannan ya sa theaflavins ya zama yuwuwar jiyya ta halitta ga masu ciwon sukari.

Wani binciken kuma ya gano cewa shan kofuna hudu ko fiye na shayi a rana yana da tasiri mai kyau na maganin kumburi da kuma maganin antioxidant ga masu fama da ciwon sukari.

5) CHOLESTEROL

Babban matakan cholesterol na ɗaya daga cikin manyan abubuwan haɗari ga cututtukan zuciya kamar atherosclerosis da bugun zuciya da sauran cututtuka masu yawa.Akwai wasu shaidun cewa shan baƙar shayi akai-akai ko ƙarawa da theaflavins zai iya rage LDL cholesterol a cikin mutanen da ke da matakin cholesterol mai girma.

Ɗaya daga cikin binciken da aka buga a shekara ta 2003 ya dubi sakamakon koren shayi wanda aka wadatar da theaflavins akan masu aikin sa kai 240 tare da matsakaicin matsakaicin cholesterol.Sakamakon binciken ya kasance mai ban sha'awa kuma masu binciken sun yanke shawarar cewa cirewar shayi da aka wadatar da theaflavins shine ingantaccen haɗin gwiwa ga rage cin abinci maras nauyi don rage LDL cholesterol.Bugu da ƙari, haɓakawa tare da theaflavins an yi haƙuri da kyau kuma ba a ba da rahoton wani tasiri ba.

6) THEAFLAVINS DA HIV

Bisa ga bincike, theaflavins suna da tasiri mai karfi akan kwayar cutar HIV.Yawancin polyphenols da aka samu a cikin shayi na iya hana kwafin HIV-1 ta hanyoyi daban-daban.Polyphenols kamar theaflavins na iya hana shigar HIV-1 cikin sel.

A cewar masu bincike, ana iya haɓaka theaflavins zuwa araha kuma amintaccen kisa na ƙwayoyin cuta don hana yaduwar cutar kanjamau ta hanyar jima'i.

Haƙiƙanin hanyoyin suna da rikitarwa amma ga waɗanda kuke son cikakkun bayanai, zaku iya danna cikakkun labaran bincike a ƙasan wannan shafin.

7) CIWON KWALLIYA DA CIWON FARKO

An yi wasu bincike game da yuwuwar wasu polyphenols dangane da neuroprotection da musamman tasirin su akan cutar Parkinson.

Wani bincike na baya-bayan nan da aka buga a cikin 2015 ya gano cewa polyphenols da aka samu a cikin koren shayi da baƙar fata ciki har da theaflavins na iya taka muhimmiyar rawa wajen dakatarwa ko jinkirta ci gaban cutar.(9)

Polyphenols na shayi suna da ikon karewa daga lalatawar jijiyoyi musamman saboda [ƙarfin kaddarorin antioxidant.Bincike ya nuna cewa suna kuma daidaita hanyoyin salula.A cewar mawallafin binciken, theaflavins da sauran polyphenols na shayi na iya ba da lafiya da ingantaccen magani nan gaba don cutar Parkinson da sauran cututtukan jijiyoyin ci gaba.

8) GINGIVitis

Kazalika samun fa'idodi da yawa a ciki, theaflavins kuma na iya yin tasiri mai kyau akan lafiyar baka.Bisa ga bincike na baya-bayan nan, kayan aikin rigakafin ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta sune cikakkiyar haɗin gwiwa don magance cututtukan gingivitis ko gingivitis.

Theaflavins na iya wakiltar hanya mai aminci da inganci don yaƙar cutar danko da hana sake dawowarta.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana