samfurori

SP-H004 Tsabtataccen Milk Wannan Madara Mai Tsabtace Tare da Silymarin Silibinin don Kariyar Hanta

taƙaitaccen bayanin:


Cikakken Bayani

Tags samfurin

MadaraCire Iskar -Silymarin

Sunan Latin: Silybum marianumL

Sunan Sinanci: Shui Fei Su

Iyali:Haɗe-haɗe

Bangaranci: Gabaɗaya

Ƙayyadaddun bayanai

Silymarin 80% UV,70% UV;80%HPLC;

Silybin 99%,95%,90%,85% HPLC

Gabatarwa

Silymarin, wani tsiro flavonoid daga madara thistle (Silybum marianum) da aka farko kimanta don kare kariya daga UV sakawa a cikin iska mai guba apoptosis a cikin ɗan adam m melanoma Kwayoyin.Jiyya tare da silymarin yana hana apoptosis mai haifar da hasken UV sosai.Ayyukan caspase-9 da caspase-3 a cikin ƙwayoyin UV-irradiated an rage su da kyau ta hanyar silymarin ta hanyar dogaro da kashi.An ba da shawarar cewa tasirin hanawa na silymarin yana aiki ne ta hanyar toshe hanyar caspase / ICAD bayan haɓakar furotin Bcl-x (L) da kunna hanyar ERK / MAPK.

Aiki

Silymarin shine antioxidant mai ƙarfi wanda aka ce don kare ƙwayoyin hanta (da sauran sel a cikin jiki da kwakwalwa) daga gubobi.Sylimarin a fili yana haɓaka haɗin furotin na hanta kuma yana rage iskar oxygenation na glutathione.Milk sarƙaƙƙiya ko silymarin na iya zama da amfani a yawancin cututtuka da suka shafi hanta, idan a farkon matakan.Silymarin ba zai iya yin aiki a lokuta na cirrhosis na ƙarshen mataki ba.Bincike na farko ya nuna cewa silymarin na iya samun maganin ciwon daji.

Yawancin bincike sun nuna cewa masu ciwon sukari da ke da cirrhosis suna buƙatar maganin insulin saboda juriya na insulin.Kamar yadda lalacewar hanta ta barasa ta kasance wani ɓangare saboda lipoperoxidation na membranes na hanta, magungunan anti-oxidizing na iya zama da amfani wajen magance ko hana lalacewa saboda radicals kyauta.Manufar wannan binciken shine don tabbatar da ko magani na dogon lokaci tare da silymarin yana da tasiri wajen rage lipoperoxidation da juriya na insulin a cikin masu ciwon sukari masu fama da cirrhosis.HANYOYI: An gudanar da bincike na tsawon watanni 12, bincike mai sarrafawa a cikin ƙungiyoyi biyu masu dacewa da masu ciwon sukari masu ciwon sukari tare da cirrhosis na barasa.Ƙungiya ɗaya (n = 30) ta karɓi 600 mg silymarin a kowace rana tare da daidaitattun jiyya, yayin da ƙungiyar kulawa (n=30) ta sami daidaitaccen magani kaɗai.Ma'aunin inganci, wanda aka auna akai-akai yayin binciken, ya haɗa da matakan glucose na jini na azumi, yana nufin matakan glucose na jini na yau da kullun, matakan glucosuria na yau da kullun, glycosylated haemoglobin (HbA1c) da matakan malondialdehyde.SAKAMAKO: An sami raguwa sosai a matakan glucose na jini na azumi, yana nufin matakan glucose na jini na yau da kullun, glucosuria da matakan HbA1c na yau da kullun bayan watanni 4 na jiyya a cikin rukunin silymarin.Bugu da ƙari, an sami raguwa mai yawa a cikin matakan insulin na azumi kuma yana nufin buƙatun insulin na waje a cikin rukunin da aka ba da magani, yayin da ƙungiyar da ba a kula da su ba ta nuna karuwa mai yawa a cikin matakan insulin na azumi da kuma buƙatar insulin daidaitacce.Wadannan binciken sun yi daidai da raguwa mai mahimmanci a cikin basal da glucagon-stimulated C-peptide matakan a cikin rukunin da aka kula da su da kuma karuwa mai yawa a cikin sigogi biyu a cikin ƙungiyar kulawa.Wani bincike mai ban sha'awa shi ne raguwa mai mahimmanci a cikin malondialdehyde / matakan da aka gani a cikin rukunin da aka jiyya.KAMMALAWA: Waɗannan sakamakon sun nuna cewa jiyya tare da silymarin na iya rage lipoperoxidation na membranes cell da juriya na insulin, yana rage yawan haɓakar insulin na endogenous da kuma buƙatar sarrafa insulin na waje.

Sashi
Matsakaicin silymarin da aka yi amfani da shi a cikin binciken ya kasance daga 200 zuwa 800 MG kowace rana.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana