SP-H002-Launuka Na halitta Turmeric Cire tare da Curcumin 95% don Antibacterial da Anti-inflammatory
Sunan Latin:Curcuma longa L.
Iyali:Zingiberaceae
Sashin da aka yi amfani da shi:Tushen
Ƙayyadaddun bayanai:
Curcumin foda95% Ragowar kaushi | 5000ppm
Curcumin Powder95% Rarrawar kaushi <50ppm, Ethanol Extraction
Barbashi Curcumin95%
Curcumin Microemulsion2%
Curcumin Beadlets Powder mai narkewa mai ruwa10%
Tarihi
Turmeric shine yaji wanda ke ba curry launin rawaya.
An yi amfani da shi a Indiya tsawon dubban shekaru a matsayin kayan yaji da magani.
Kwanan nan, kimiyya ta fara mayar da abin da Indiyawa suka sani na dogon lokaci - hakika yana dauke da mahadi tare da kayan magani.
Ana kiran waɗannan mahadi curcuminoids, mafi mahimmancin su shine curcumin.
Curcumin shine babban sashi mai aiki a cikin turmeric.Yana da tasirin anti-mai kumburi mai ƙarfi kuma yana da ƙarfi sosai.
Duk da haka, abun ciki na curcumin na turmeric ba shi da yawa.Yana kusan 3%, bisa nauyi.
Yawancin binciken da ake yi a kan wannan ganye suna amfani da kayan lambu na turmeric wanda ya ƙunshi yawancin curcumin kanta, tare da allurai yawanci ya wuce gram 1 kowace rana.
Zai yi wahala sosai don isa waɗannan matakan kawai ta amfani da kayan yaji a cikin abincin ku.
Sabili da haka, idan kuna son samun cikakken tasirin, kuna buƙatar ɗaukar ƙarin abin da ya ƙunshi babban adadin curcumin.
Abin takaici, curcumin ba shi da kyau a cikin jini.Yana taimakawa wajen cinye barkono baƙar fata tare da shi, wanda ya ƙunshi piperine, wani abu na halitta wanda ke inganta sha na curcumin da 2,000% .
Mafi kyawun kari na curcumin sun ƙunshi piperine, yana haɓaka tasirin su sosai.
Curcumin kuma yana da mai narkewa, don haka yana iya zama kyakkyawan ra'ayi a sha tare da abinci mai mai.
Aiki
1. Curcumin Shine Abun Da Yake Kaunar Kumburi
Kumburi yana da matukar mahimmanci.
Yana taimaka wa jikin ku yaƙar mahara na waje kuma yana da rawa wajen gyara lalacewa.
Ba tare da kumburi ba, ƙwayoyin cuta kamar ƙwayoyin cuta na iya ɗaukar jikin ku cikin sauƙi kuma su kashe ku.
Ko da yake m, kumburi na ɗan gajeren lokaci yana da fa'ida, yana iya zama babbar matsala lokacin da ya zama na yau da kullun kuma bai dace ba ya kai hari ga kyallen jikin ku.
Curcumin yana da ƙarfi anti-mai kumburi.A gaskiya ma, yana da karfi sosai cewa ya dace da tasiri na wasu magungunan ƙwayoyin cuta, ba tare da sakamako masu illa ba .Yana toshe NF-kB, kwayoyin da ke tafiya cikin tsakiya na sel ɗin ku kuma ya kunna kwayoyin halitta masu alaka da kumburi.An yi imanin NF-kB yana taka muhimmiyar rawa a yawancin cututtuka na yau da kullum
2. Turmeric Yana Kara Girman Ƙarfin Jiki
Curcumin shine antioxidant mai ƙarfi wanda zai iya kawar da radicals kyauta saboda tsarin sinadarai (15Trusted Source, 16Trusted Source) Bugu da ƙari, curcumin yana ƙarfafa aikin enzymes antioxidant na jikin ku (17, 18, 19Trusted Source) .Ta haka, curcumin. yana ba da naushi ɗaya-biyu a kan masu tsattsauran ra'ayi.Yana toshe su kai tsaye, sannan yana ƙarfafa garkuwar antioxidant na jikin ku.
3. Curcumin yana haɓaka Factor Neurotrophic da aka Samar da Kwakwalwa, Yana Haɗe da Ingantaccen Aikin Kwakwalwa da Ƙananan Haɗarin Cutar Kwakwalwa.
Curcumin yana haɓaka matakan hormone BDNF na kwakwalwa, wanda ke ƙara haɓakar sabbin ƙwayoyin cuta kuma yana yaƙi da matakai iri-iri na lalacewa a cikin kwakwalwar ku.
4. Ya Kamata Curcumin Ya Rage Haɗarin Ciwon Zuciya
Curcumin yana da tasiri mai amfani akan abubuwa da yawa da aka sani don taka rawa a cikin cututtukan zuciya.Yana inganta aikin endothelium kuma yana da tasiri mai tasiri mai karfi da kuma antioxidant.
5. Turmeric Zai Iya Taimakawa Hana (Kuma Watakila Har da Maganin Ciwon daji).
Ciwon daji cuta ce mai muni, wacce ke da girmar ƙwayoyin sel marasa kulawa.Akwai nau'ikan ciwon daji da yawa, waɗanda har yanzu suna da abubuwa da yawa a gama gari.Wasu daga cikinsu sun bayyana sun shafi abubuwan da ake amfani da su na curcumin.
An yi nazarin curcumin a matsayin ganye mai amfani a maganin ciwon daji kuma an gano yana shafar ci gaban ciwon daji, ci gaba da yadawa a matakin kwayoyin.
Nazarin ya nuna cewa zai iya taimakawa wajen mutuwar kwayoyin cutar daji da kuma rage angiogenesis (ci gaban sabon jini a cikin ciwace-ciwacen daji) da kuma metastasis (yaduwa da ciwon daji)
6. Curcumin na iya zama da amfani wajen Hana da Magance Cutar Alzheimer
Curcumin na iya ƙetare shingen jini-kwakwalwa kuma an nuna shi don haifar da gyare-gyare iri-iri a cikin tsarin cututtukan cututtukan cututtukan Alzheimer.
7. Marasa lafiya na Arthritis Suna Amsa Da Kyau ga Kariyar Curcumin
Arthritis cuta ce ta kowa wacce ke da kumburin haɗin gwiwa.Yawancin karatu sun nuna cewa curcumin zai iya taimakawa wajen magance alamun cututtukan arthritis kuma a wasu lokuta ya fi tasiri fiye da magungunan ƙwayoyin cuta.
8. Nazari ya nuna cewa Curcumin yana da fa'idodi masu ban sha'awa game da damuwa
Wani binciken da aka yi a cikin mutane 60 da ke da damuwa ya nuna cewa curcumin yana da tasiri kamar Prozac wajen rage alamun yanayin.
9. Curcumin na iya Taimakawa Jinkirta Tsufa da Yaki da Cututtuka masu alaƙa da Shekaru.
Idan curcumin zai iya taimakawa da gaske don hana cututtukan zuciya, ciwon daji da Alzheimer's, zai sami fa'ida a bayyane don tsawon rai.
A saboda wannan dalili, curcumin ya zama sananne sosai azaman kari na rigakafin tsufa.
Amma da aka ba da cewa iskar oxygen da kumburi an yi imanin suna taka rawa wajen tsufa, curcumin na iya samun tasirin da ya wuce kawai hana cutar.